Babban matsayi a duniya na wayar tarho koyaushe ya kasance duka Apple da Samsung ne suka jagoranta, kodayake a cikin 'yan shekarun nan, da yawa sun kasance masana'antun da suka yi ƙoƙarin yin tsalle-tsalle ba tare da nasara ba. LG da Sony wasu misalai ne waɗanda suka gwada amma sun faɗi a kan hanya. Huawei shine sabon ɗan takarar da ke ƙoƙarin shiga wannan rukunin da aka tanada don mafi girma.
Maƙerin Asiya, a cikin 'yan shekarun nan, yana yin kyau sosai kuma a yau za mu iya la'akari da shi a ƙarshen ƙarshen duka don aiki da bayani dalla-dalla. Don ƙoƙarin warware shakku a cikin ɓangaren ɗaukar hoto, ɗayan manyan abubuwan jan hankalin waɗannan na'urori, muna ba ku ƙasa a kwatancen kyamarar manyan wayoyi guda uku: iPhone X, Samsung Galax S9 da Huawei P20.
IPhone X Kyamarar
IPhone X ya zama kusan kusan 99% na masu kera Android saboda sanannen inda duk fasahar da ake buƙata take haɗe don iya amfani da tsarin fitowar fuska don samun damar buɗe na'urar baya ga rage duk matakan na'urar zuwa max. Tsarin kamara na iPhone X an gama shi a hankali babban kusurwa na 12 mpx tare da bude f / 1,8 tare da nau'in telephoto, shima 12 mpx tare da bude f / 2,4, tare da abin da zamu iya yin amfani da zuƙowa na gani har zuwa ƙaruwa 2 ba tare da rasa inganci a cikin hoton a kowane lokaci ba. Idan muka yi amfani da zuƙowa na dijital, ya kai 10x.
Allon iPhone X, na farko da Apple ke ƙaddamarwa a kasuwa kamar OLED (kamfanin Samsung ne), yakai inci 5,8, yana da ƙuduri na pixels 2.436 x 1.125 tare da nauyin ɗigo 458 a kowace inch kuma yana ba mu gamut mai launi gamut (P3). A ciki mun sami A11 Bionic processor, mai sarrafa 64-bit tare da injin jijiyoyin ruhu kuma tare da mai aiwatar da motsi. A11 Bionic yana tare da 3 GB na RAM, fiye da isasshen ƙwaƙwalwar ajiya don matsar da tsarin tare da wadataccen ruwa, wani abu wanda da wannan adadin RAM ɗin da ba za mu iya samu ba a cikin kowane tashar da Android ke sarrafawa.
Samsung Galaxy S9 + kyamara
Duk da sukar da Galaxy S9 + ta samu don bayar da fewan litattafai a cikin sabon fitowar ta, wannan ƙirar tana ba mu a matsayin babban sabon salo kyamara biyu a baya, kyamarar biyu tare da buɗewa mai sauyawa daga f / 1,5 zuwa f / 2,4. Godiya ga wannan buɗewar za mu iya samun kyawawan hotuna masu inganci kuma waɗanda da su muke iya ɗauka da ƙananan haske ba tare da canza launuka ko kaifinsu ba.
Duk kyamarorin biyu suna ba mu ƙuduri na 12 mpx tare da fasaha ta Dual Pixel kuma sun haɗa da mai sanya ido. Na farko yana ba mu budewa mai saurin buɗewa, yayin da na biyu ke ba mu kafaffen budewa na f / 2,4 kuma ana amfani dashi azaman ruwan tabarau na telephoto. Kyamarar gaban ita ce 8 mpx tare da mai da hankali ta atomatik kuma tana ba mu damar buɗe f / 1,7, mafi dacewa don ɗaukar hotunan kai a cikin ƙarancin haske ba tare da yin amfani da fitilar da wasu samfura ke haɗawa a gaban na'urar ba.
Allon Samsung Galaxy S9 + ya kai inci 6,2, yana da ƙudurin QHD + tare da nauyin pixel na 570 a cikin tsarin allo na 18,5: 9. A ciki, Samsung yayi amfani da Exynos 9810 a cikin fassarar Turai yayin da yake na Amurka da na China, ya zaɓi na Qualcomm na Snapdragon 845. 6 GB na RAM da kuma fitowar fuska don buɗe tashar wasu daga cikin sauran sabbin abubuwanda wannan tashar tayi mana game da Galaxy S8 +.
Kamfanin Huawei P20
Kodayake gaskiya ne cewa dangane da aiki samfurin P20 "kawai" ba zamu iya kwatanta shi da iPhone X da Samsung Galaxy S9 + ba, idan muna magana akan ingancin kyamara, bayan gwada shi na fewan kwanaki, kamar Galaxy S9 + da iPhone X, na yi la’akari da cewa ya zama dole a bayar da kwatancen, don nuna yadda ake mai kyau ne ba dole ba ne tsada. Game da ƙira, kamfanin na Asiya ya zaɓi hanya iri ɗaya da kusan 99% na masana'antar Android, kuma ba wani bane face kwafa ba tare da wani dalili ba sanannen sanannen da ya inganta iPhone X duk da cewa ba tashar farko ba ce ta fara fita a kan Kasuwa tare da wannan ƙwarewar, yayin da girmamawa ke zuwa Wayar Wayar Andy Rubin.
Allon wannan tashar ya kai inci 5,85 LCD tare da tsari 18,5: 9 da ƙudurin 2.244 x 1.080. A ciki mun sami mai sarrafa Kirin 970 tare da 4 GB na RAM, haɗin USB-C da mai karanta zanan yatsan hannu a gaba. Kyamarar gaban ta kai 24 mpx tare da buɗe f / 2,0 ɗan taƙaitaccen ɗaukar hoto a cikin ƙaramar haske. Huawei tana ba mu kyamarori biyu na baya a cikin samfurin P20, kyamarar kamera 20 mpx da kyamarar 12 mpx RGB, tare da buɗe f / 1,6 da f / 1,8 daidai da haka, wanda ke ba mu damar samun hotuna tare da ƙananan haske na yanayi tare da kyakkyawan sakamako.
Kwatancen yanayin hoto tsakanin iPhone X, Samsung Galaxy S9 + da Huawei 20
Yanayin hoto ko tasirin bokeh wanda Apple ya shahara tare da ƙaddamar da iPhone 7 Plus, ba za a iya samun shi kawai ta hanyar kyamara ta biyu ba, kodayake yana taimakawa da yawa, tunda da zarar an kama shi, ana wuce shi ta cikin matatar software da take ɗauka kula bincika duk hoton da ɓata duk abin da ke bangon hoton, barin batun kawai don a nuna shi a cikin hankali. Misali bayyananne na buƙatar tabarau biyu don samun wannan sakamakon ana samunsa a ƙarni na biyu Google Pixel.
- Samsung Galaxy S9 - Yanayin hoto
- iPhone X - Yanayin hoto
- Huawei P20 - Yanayin hoto
Kodayake kasancewa farkon wanda ya ƙaddamar da aiki ko amfani da fasaha ta takamaiman hanya baya nufin cewa shine wanda ke ba da kyakkyawan sakamako, a wannan ma'anar Apple har yanzu sarki ne da ba a yi gardama ba a wannan kwatancen lokacin da muke magana game da yanayin hoto. Kamar yadda muke gani a hotunan da ke sama, iPhone X tare da yanayin hotonta shine tashar da ke ba da mafi kyawun yanayin hoto, wanda Samsung Galaxy S9 + ke biye da shi, tare da kwatankwacin irin wannan, amma hakan ya gaza a wasu yankuna.
Huawei P20 shine tashar da ke ba da mafi munin sakamako yayin amfani da yanayin hoto, tunda ƙarancin da yake ba mu yana da kyau sosai kuma ba ya tilasta mana mu mai da hankali kan abin muna so mu haskaka a wannan kamun. Bugu da kari, yana bata hoton da yawa, ba ya ba mu launuka na karshe daidai da gaskiya.
Kwatanta tsakanin iPhone X, Samsung Galaxy S9 + da Huawei 20 a cikin gida
- iPhone X - Cikin gida
- Galaxy S9 Plus - Cikin gida
- Huawei P20 - Cikin gida
A wannan kwatancen, zamu ga yadda iPhone X, kamar sauran magabata, yana zuwa hotunan rawaya. Game da hatsi, kamfanin Apple yana ba mu hatsi mai girma idan aka kwatanta da sauran tashoshin idan aka kwatanta su, inda hatsi yake babu shi.
Huawei P20 shine mafi kyau nuna hali lokacin auna adadin haske lokacin da akwai wurare biyu masu haske daban-daban, amma hakan yana shafar sauran wuraren hoton, ta hanyar nuna hayaniya sosai a babin hagu na hoton, don haka sakamakon karshe yana lalata kamawar baki ɗaya.
Kamar yadda ake tsammani, Samsung Galaxy S9 Plus shine tashar da ke ba da kyakkyawan sakamako a cikin gida, ba tare da nuna wata hayaniya ba (hatsi) a cikin yankunan da ke da ƙananan wuta (yankin keyboard), kuma tare da tsananin kaifi duk da yanayin hasken wutar, kodayake yankin da ke da bambancin haske sosai, sakamakon yana barin abin da za a so, amma ya kama kamar hoton ba ya faruwa sau da yawa sosai.
Duk abubuwan da aka kama a wannan kwatancen suna cikin ƙudurinsu na asali kuma ba a sarrafa su ta hanyar dijital ba saboda ku iya ganin sakamakon binciken da farko.
Kwatanta tsakanin iPhone X, Samsung Galaxy S9 + da Huawei 20 a waje
- iPhone X - Na waje
- Samsung Galaxy S9 Plus - Na waje
- Huawei P20 - Na waje
Tashoshin uku suna ba mu kewayon da yafi karfin karbuwaKodayake duka iPhone X da Huawei P2o sun ɗan cika launuka, suna mai da su tsananin gaske fiye da yadda suke, wani abu ne da zamu iya gani a sama da kuma gine-ginen da ke bango. Kodayake amo bai kamata ya kasance a cikin wannan hoton ba, tare da isasshen hasken yanayi, iPhone X yana kulawa don nuna amo a yankin kwandunan sake amfani da launin rawaya, kamar Huawei P20 kodayake zuwa ƙarami.
Bugu da ƙari, shi ne Samsung Galaxy S9 Plus shine samfurin da yake ba mu kyakkyawan sakamako, ba tare da kasancewa a kowane lokacin hayaniya ba kuma tare da tsananin kaifi. Idan ya kasance da wuya a buge kyamarar kyamara wacce Samsung ta aiwatar a cikin Galaxy S8 da S8 Plus a shekarar da ta gabata, waɗannan gwaje-gwajen suna nuna mana kamar zai yiwu a inganta shi da ƙari.
Duk abubuwan da aka kama a wannan kwatancen suna cikin ƙudurinsu na asali kuma ba a sarrafa su ta hanyar dijital ba saboda ku iya ganin sakamakon binciken da farko.
Kwatanta tsakanin zuƙowa na iPhone X, Samsung Galaxy S9 + da Huawei 20
- Huawei P20 - Zuƙowa
- Samsung Galaxy S9 - Zuƙowa
- iPhone X - Zuƙowa
Barin gefe, yanayin tasirin da muka riga muka tattauna a cikin sashin baya kuma wanda aka sake nunawa a cikin waɗannan hotunan, idan muna magana game da zuƙowa na gani, duka iPhone X da Samsung Galaxy suna ba mu ƙwarewa mai ban mamaki idan ya zo zuƙowa da iya karanta alamar ja wacce ke gefen hagu na allon. Don kara girman hoton da aka dauka tare da Huawei P20, fostocin baya nuna mana kaifin da zamu iya gani a sauran tashoshin guda biyu ba, wanda ke tilasta mana mu danne idanunmu dan mu iya karatu sosai.
Duk abubuwan da aka kama a wannan kwatancen suna cikin ƙudurinsu na asali kuma ba a sarrafa su ta hanyar dijital ba don ku iya gani, da farko, sakamakon binciken.
ƙarshe
Bayan nazarin wadannan abubuwan da aka yi da wasu da yawa da aka yi da iPhone X, Samsung Galaxy S9 Plus da Huawei P20, mun yanke shawarar cewa tashar tauraron Samsung a wannan shekara, Galaxy S9 Plus tayi nasara da gagarumin rinjaye a duk bangarorin, kasancewa mafi kyawun kyamara na waɗannan samfuran uku, sabili da haka, a kasuwa. Babban hatsin da iPhone X ya nuna mana, koda a cikin hotuna masu haske abin takaici ne idan akayi la'akari da farashin tashar kuma cewa kyamarar iPhone ta kasance abin kwatance a kasuwa. Tsawon shekaru, ingancin sa ya ragu kuma Samsung ya samu nasara sosai sosai.
Kyamarar Huawei P20, kodayake gaskiya ne cewa tana sarrafawa sosai a cikin hotuna masu saurin motsi, a ɗauka iri ɗaya ƙirƙirar abubuwan ban mamaki da ƙara amo cewa bai kamata ya kasance a wannan yankin ba. Bugu da kari, kaifin kyamarar ya bar abubuwa da yawa da ake so, wani bangare ne da ya kamata a kula da shi ga al'ummomi masu zuwa. Ba ni da damar gwada kyamarar Huawei P10, wanda kowa ke raha game da shi, amma idan sakamakon ya kasance ƙasa da na wannan samfurin, kamfanin Asiya har yanzu yana da abubuwa da yawa da zai yi a wannan batun, kodayake Leica ita ce, zato, a baya.