An yi rajista da ni fiye da shekara guda Netflix, daidai tun lokacin da na buga wata kasida wacce nayi magana a kanta game da hidimar srtreaming da a wancan lokacin ta fara samun karbuwa a cikin sauri. Tun daga wannan lokacin na ga jerin cikakkun fina-finai, fina-finai da yawa, wasu masu ban sha'awa wasu kuma mafi ban sha'awa, kuma sama da komai na daina kallon talabijin duk tsawon rayuwata.
Ban kasance babban mai son talabijin ba ko kuma son wasu shirye-shirye ba, amma a cikin 'yan kwanakin nan na fahimci cewa ban daina kallon talabijin ba, na fara kunna shi, kuma bayan na ƙaddamar da aikace-aikacen Netflix. Na tabbatar da shi, ya faru, ban daina kallon talabijin ba, ina rayuwa cikin soyayya da Netflix.
Inganci, iri-iri kuma a lokacin da nake so
Ofaya daga cikin abubuwan da na fi so game da Netflix, idan aka kwatanta da waɗanda gidajen yanar sadarwar talabijin suke miƙawa a rayuwarsu, shi ne ingancin yawancin fina-finai, jerin shirye-shirye da shirye-shirye, kuma musamman ma manyan nau'ikan da ke akwai. Kowa, komai shekarunsa da duk abubuwan da suke dandano zasu iya samun abin kallo wanda yake so da nishadantar dashi.
Bugu da kari, komai yawan abin da yake, zai yi wahala a rasa Netflix tunda kundin yana da girma, kuma yana sabunta kansa kowane wata tare da karin sabbin abubuwan.
Wani abin da na fi so shi ne don samun damar jin dadin jerin ko fina-finai a lokacin da nake so, ba tare da ma suna ganin tallace-tallace kowane lokaci ba cewa a ƙarshe duk abin da suke yi shi ne tsawaita jerin ko fim ɗin da ke kan aiki. A halin da nake ciki kuma, tare da la'akari da cewa na gama aiki a wasu 'yan awannin da baku rasa ba, wannan abin alheri ne tunda ina iya ganin abin da nake so ba tare da ganin shi an riga an fara shi ko ba tare da rasa shi ba. Ni ne wanda na yanke shawarar abin da na gani da lokacin da na gan shi.
Ko da rahusa fiye da talabijin
Wataƙila zuwa fiye da ɗaya zai zama kamar wauta, wanda zan fahimta, amma ina tsammanin Netflix yana da rahusa a cikin dogon lokaci fiye da kallon talabijin, kuma zan gaya muku dalilin. Yiwuwar biyan kuɗin sabis mai gudana suna da faɗi sosai kuma gaskiyar ita ce cewa da zaran kuka haɗu da wasu abokai, kuɗin kuɗin zai biya ku abin da karin kumallo yake da kyau a kowace mashaya a Spain.
Kallon talabijin na yau da kullun duk rayuwar ku, dole ne ku ga tallace-tallace da ƙarin tallace-tallace waɗanda wasu lokuta ke farka jijiyar mabukatan ku, yin sayan kashegari ko ma a lokaci guda ta hanyar Amazon. Ba na ganin tallace-tallace, don haka ba ni da wani tasiri a siya, kuma hakan ya cece ni.
Idan wannan ka'idar ta zama aƙalla mara hankali, to ina ƙarfafa ku ku gwada shi. Yawancin abubuwan da muke saya suna dogara ne akan tallan da muke gani. Idan ba ku ga tallace-tallace a talabijin ba, wanda za ku ci gaba da gani a wasu wurare da yawa, za ku ƙare da siyan abubuwa kaɗan, fiye da yadda ba ku buƙatar yau da kullun ku kuma rayu cikin kwanciyar hankali.
Ranar "Na gama Netflix"
Sau da yawa a wurin aiki suna tambaya na ko na ga wannan shirin da suka ɗora a Telecinco ko kuma wancan jerin na Antena 3. Amsar da nake bayarwa iri ɗaya ce kuma tsokaci kusan kowane lokaci iri ɗaya ne, ana raba tsakanin yadda baƙon kuke ko wancan na abin da kuke yi da kyau saboda saboda abin da kuke gani a talabijin, yana da kyau a ga wasu abubuwa.
Wasu kuma suna yin tsokaci a kan abin da zan yi idan na gama kallon duk abubuwan da ke cikin Netflix, wanda koyaushe nake amsa su ya fi karfin talabijin na rayuwa zai fara aiki kafin in gama kallon dumbin abubuwan da ke cikin abubuwa masu kayatarwa. Ba na shafe sa'o'i a rana ina kallon Netflix, amma sa'a ko awa ɗaya da rabi da nake da 'yanci bayan cin abincin dare, ina jin daɗinsa a gaban talabijin lokaci-lokaci, kallon silsila ko fim. Akwai aiki babba da za a yi kafin abun ya kare, kuma abin takaici ya faru da ni a wasu lokuta shi ne, an cire shirin fim kafin na gan shi.
Ra'ayi da yardar kaina
Netflix ya kasance anan, kuma tabbacin wannan shine cewa yawan masu amfani a duniya yana ci gaba da ƙaruwa babu kakkautawa. A halin yanzu sabis ne mai gudana mafi ban sha'awa kuma kamar ni na sami damar lalata mutane da yawa, godiya ga abubuwan da ke ciki, ƙimarta kuma sama da duk tana ba ku damar kallon kowane silsila ko fim a wannan lokacin da kuke so, ba tare da ganin kasuwanci guda ɗaya ba, wani abu wanda a kowane tashar talabijin azaba ce ta gaske.
Ba ni da shakka a kan hakan Netflix dodo ne wanda zai ci gaba da girma, cinye masu amfani da shi kuma abin da ya fi mahimmanci, da sannu zai fara cinye hanyoyin sadarwa na talabijin. Kuma saboda farashin da sabis ɗin ke da shi, mutane da yawa za su fara jin daɗin sa, daina ganin shirye-shiryen talabijin da jerin shirye-shiryen da suke jefawa a kullun akan abin da ake kira talabijin na rayuwa, wanda ba haka bane a wasu lokuta rashin ingancin inganci shine ya ɓace gaba ɗaya cikin ɗaruruwan tallace-tallace da ƙarshen awanni wanda yawanci suke gama iskancin.
Idan baku gwada Netflix ba tukuna, ku tuna, daga gidan yanar gizon su suna ba ku gwajin kyauta na wata ɗaya kuma bayan wannan watan gwaji farashin yana da kyau sosai.
Shin kuna kama da ni mai ƙaunata na Netflix wanda ya daina kallon talabijin ko kuna daidai daga gefen kishiyar?. Faɗa mana ra'ayinku a cikin sararin da aka tanada don tsokaci akan wannan sakon ko ta kowane hanyar sadarwar zamantakewar da muke ciki. Kada ka daina gaya mana abubuwan da kake so, a gare mu suna da mahimmanci.
Kuma haka ne, yanzu filin wasan ƙwallon ƙafa ya ɓace kuma a can ban sake kallon talabijin ba.