Waɗannan sune manyan abubuwan da zasu zo daga hannun Android P

Android P

Kamar yadda aka saba a wannan lokaci na shekara, samari daga Google A hukumance sun bayyana abin da zai kasance na gaba AndroidAndroid P, sigar da ta riga ta samuwa a cikin ginin haɓaka na farko kawai ga dukkan na'urori a cikin kewayen Google Pixel, kamar Google Pixel, Pixel XL, Pixel 2 da Pixel 2 XL.

A yanzu, mutanen Google sun gabatar mana da manyan labarai wanda zai zo tare da Android P zuwa duk tashoshi da aka sabunta zuwa wannan sigar, sabuntawar da muke fatan ba zai ɗauka ba muddin Android Oreo ke ɗauka don zuwa. Idan kuna son sanin menene manyan litattafan Android PGa takaitaccen bayani.

Matsayi na cikin gida

Android P tana ba da tallafi ga WiFi RTT don aikace-aikacen su iya gano mu a cikin gida, don nuna mana ƙarin cikakkun bayanai game da inda shagunan ko wuraren sha'awa suke tare da tazara. kuskure mafi ƙanƙanta fiye da abin da muke bayarwa a halin yanzu.

Agogo yana tafiya zuwa gefen hagu na allo

Android P

Canjin Android P matsayin lokaci, daga dama zuwa hagu. Kuma tunda sabon tsarin aiki an inganta shi don dacewa da na'urorin hannu tare da ƙira, ya fi yiwuwa cewa a ɓangaren sama na cibiyar, babu wani bayanin da za'a nuna. Fadakarwa sun fara nuna kai tsaye bayan lokaci, inda gumaka daban-daban har 4 zasu bayyana. Idan muna da ƙarin sanarwar da ke jiran karantawa, za a nuna ma'ana cewa yayin danna shi zai nuna duk sanarwar da ke jiran.

Menuarin menu na saituna masu launi

Google ya sake tsara allon saitunan Android. Wannan sabon sigar na Android yana ba mu zaɓuɓɓukan saiti kaɗan mafi launi tare da sababbin gumakan gumaka. Daidaitaccen yanayin bai canza ba, ya ɓace gumakan da ke cikin sikelin launin toka wanda ya kasance a cikin sifofin Android da suka gabata. Inji Samsung.

  Roborock yana ba da sanarwar sabon kuma "kyakkyawan" Qrevo Curv 2 Pro

Sake fasalin Saitunan Sauri

Yankin saiti mai sauri wanda zamu iya samun damar ta hanyar zura yatsanmu kasa daga saman allon, ya sami 'yan canje-canje, tare da zagaye kusurwa da gumakan sanyi wadanda canza launi lokacin kunnawa ko juya launin toka lokacin da ba'a kunna shi ba.

Fadakarwa masu dumbin yawa

Android P

Idan sanarwar a kan Android tana da kyau a kanta, Google na son inganta su, ba wai kawai yana nuna mana sabbin sakonnin tattaunawar da har yanzu ba mu karanta ba, amma kuma yana ba mu amsoshi masu kyau ta yadda za mu iya ba da amsa kai tsaye ba tare da danna sanarwar kuma buɗe aikace-aikacen ba. Wadannan sanarwar masu wadatarwa suma suna bamu cikakkun hotuna, idan wani ya turo mana wani.

Aikace-aikacen aikace-aikacen tashar jiragen ruwa ne

Tashar jiragen ruwa a cikin Android P inda aikace-aikacen da mai amfani ya fi amfani da su da kuma nuna sandar bincike, Yana ba mu yanayin baya hakan zai taimaka mana ficewa daga sauran abubuwan da aka nuna akan allon. Hakanan akwai gunkin makirufo a hannun dama na sandar bincike don samun saurin sauri don binciken murya-taɓa ɗaya ta hanyar Mataimakin Google.

Maɓallin wuta yanzu yana ba mu damar ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta

Duk da yake gaskiya ne cewa wasu tashoshi, ta hanyar ƙirar ƙirar su, sun ba mu damar yin aiki hotunan kariyar kwamfutaAndroid P ta asali tana ba mu zaɓi don screensauki hotunan kariyar kwamfuta ta maɓallin gida na na'urar, ta yadda ba lallai ne mu danna maballin biyu tare ba don mu sami damar kamawa, kamar yadda yake faruwa a mafi yawan na'urori. Amma ban da haka, ya hada da editan sikirin, editan da za mu iya samun damar shi da zarar an kama shi ta hanyar sanarwar cewa na'urar za ta nuna mana.

  Amazon ya ninka alƙawarin sa don ninka fitar da SME sau biyu

Bararar sandar tana motsawa zuwa dama kuma tana tsaye

Android P

Yana da alama cewa Google ya ɗauki so sake sanya wasu maɓallan Android Oreo, tun da ikon kara ya kasance wani wanda ya ga matsar wurin ya motsa, wannan lokaci zuwa dama na allon, kuma yana canza yanayinsa, yanzu yana tsaye.

Duk sarrafawar ƙara suna ba da maɓalli a ƙasa don saurin sautin da ya dace da kowane ɓangare. Bugu da kari, mu ma za mu iya da sauri sautin kiran ta hanyar takamaiman maɓallin don wannan wanda ke ƙasa da sabon sarrafa sarrafa ƙarar.

Rubutun da aka yi amfani da shi yana bayyana a ƙarin wurare

Android P

Ba mu sani ba idan wannan canjin da gangan ne ko kuma Google yana son fara aiwatar da font da kamfanin ke amfani da shi a cikin tsarin. Wannan font, wanda ake kira Product Sans, da alama yana nan a cikin tsarin, ko kuma aƙalla wannan yana nuna hakan ana samun sa a mafi yawan sanarwar tsarin.

Securearin amintaccen tsarin buɗewa

Ga duk waɗanda suka ci gaba da amfani da tsarin buɗewa don samun damar na'urar su lokacin da yatsan hannu ba su gama aiki ba, Android P yana ba mu ci gaba sosai a cikin aikin tsarin buɗewa, tunda yayin da muke yin layin da ya ke buɗe ƙirar, wannan fades tafi, manufa don lokacin da muke yin ta a cikin jama'a tunda koyaushe ana iya samun wanda ke kallo da kiyaye waƙar.

Zuomowa lokacin da gungurawa cikin rubutun

ta hanyar GIPHY

  IKEA ta ba wa kasuwa mamaki ta hanyar ƙaddamar da samfuran 21 MATTER

Lokacin da muke motsawa ta cikin rubutun da muke son gyarawa, girmansa An fadada kamar muna sanya gilashin kara girman abu akan sa, a cikin hanyar da za mu iya samun su a halin yanzu a cikin iOS da kuma a cikin keɓaɓɓun Layer na wayoyin salula na Samsung.

Sabbin abubuwan motsa jiki

Abubuwan motsa jiki na Android P sun fi ruwa mai ba da hankali da zurfin gani da kyau fiye da na Android na baya. Bari mu gani idan sigar ƙarshe ta kiyaye su.

Yanayin ceton makamashi yana iya daidaitawa

Amfani da batirin Android P

Ofaya daga cikin buƙatun masu amfani da Android koyaushe muna samun su a cikin tsarin tanadin makamashi, tsarin adana makamashi wanda yake ba mu tsare-tsare daban-daban waɗanda ba za mu iya daidaita su da bukatunmu ba. Koyaya, tare da Android P, Google yana ba mu damar iya sarrafa ko tsara lokacin da muke son na'urar ta rage amfani da ita, manufa don lokacin da bamu bayyana ba sosai lokacin da zamu sami caja a hannunmu.